°o.O ชุมชนคนกาญจนาฯ ชัยภูมิ O.o°
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

°o.O ชุมชนคนกาญจนาฯ ชัยภูมิ O.o°

·!¦[· สมัครใหม่หมดเลยนะครับ สำหรับคนที่เคยสมัครบอร์ดอันเก่า ·]¦!·

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ

Go down 
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Admin
• DraGoNs •
• DraGoNs •
Admin

Male
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 56
ความสนใจ : ผู้หญิง(จริงๆ)
เกลียดมาก : ของมึนเมา

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ   คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Icon_minitime09/05/07, 04:31 pm

มาเริ่มสมัครสมาชิก ให้มี Account เป็นของตัวเองกันก่อน (ที่แนะนำอันนี้เป็นเว็ปของ www.upload.th.la นะครับ)

ที่ผมแนะนำให้สมัครสมาชิกก่อนก้อเพื่อ เวลาเราอัพไฟล์อะไรลงไปแล้ว ลิ้งมันก้อจะยังอยู่ใน Account area ของเราตลอด
เวลาจะใช้ลิ้งหรือลบทิ้งก็จะสะดวกกว่าการไม่ได้สมัครสมาชิกและสมัครสมาชิกก็ช่วย
ให้อัพไฟล์ขนาดใหญ่ได้ด้วยครับเรามาเริ่มกันเลยดีกว่า เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา

รูปที่ 1 สมัครสมาชิกกันก่อนเลยจ้า กดที่ Register ก่อนเลย

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up1

รูปที่ 2 กรอกข้อมูลตามเลยครับ
1. กรอก username / password / E-mail ตามลำดับ
2. ติ๊กเครื่องหมายถูกอ่ะ ถ้าอยากเสียงตังก็ไม่ต้องติ๊กตาม ติ๊กอันอื่น
3. กด Register อีกที

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up2

รูปที่ 3 เมื่อสมัครสมาชิกเสร็จแล้ว Login เข้าสู้ระบบจะเข้ามาหน้านี้
1. ถ้ากดที่ Show Files มันจะเข้าไปหน้ารวมไฟล์ ที่เราเคยอัพไปก่อนหน้านี้ทั้งหมดครับ
2. ชื่อก็บอกอยู่แล้ว ถ้าจะอัพไฟล์เพิ่ม ก็กดที่ Home ได้เหมือนกัน
3. Account area คือเข้าไปดูรายละเอียดของ username เรา มันก็หน้านี้ นั้นแหละครับ

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up3

รูปที่ 4 ตัวอย่างเมื่อเรากดที่ Show Files ช่องสี่เหลี่ยมสีชมพูใหญ่ ๆ ทางด้านขวาคือรายชื่อไฟล์ที่เราเคยอัพไว้นะครับ

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up4

รูปที่ 5 มาเริ่มอัพไฟลท์กันเลยดีกว่า อยู่หน้าไหน ก็กดที่ Home นะครับ จะได้เข้าสู่หน้าแรกและเริ่มอัพไฟล์กัน
1. ส่วนนี้คือให้ใส่ E-mail ของเรา พออัพข้อมูลเสร็จแล้ว มันก็จะส่งลิ้งดาวโหลดไปยัง E-mail ของเราครับ (ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ เพราะสมัครสมาชิกแล้ว)
2. อันนี้จะใส่อะไรก็ได้ครับ แต่ที่ผมใส่เพื่อใช้ฝากเครดิตของคนที่อัพข้อมูล
3. ช่องนี้ก็ไม่มีไรมากครับ กดที่ ปุ่ม Browse... ได้เลย แล้วก็หาไฟล์ที่เราต้องการจะฝากครับ
4. อันนี้เป็นการใส่รหัสผ่านครับ ประมาณว่า ลิ้งข้อมูลที่เราฝากไว้ จะมีช่องให้ใส่รหัสผ่าน ถ้าไม่หรอกรหัสลงไปก็โหลดไม่ได้ครับ
4.1 ถ้ากรอกรหัสลงไป ตอนโหลดต้องใส่รหัสถึงจะโหลดได้นะครับ
4.2 ส่วนถ้าไม่หรอก เข้าลิ้งแล้วโหลดได้ทันที (ถ้าไม่ได้สมัครสมาชิกหรือไม่ได้ Login เข้าสู่ระบบต้องรอประมาณ 30 วินาที)
5. ติ๊กแล้วกดที่ Host It ตามรูปครับ เพื่อเริ่มฝากข้อมูล

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up5

รูปที่ 6 หลังจากที่อัพข้อมูลเสร็จ จะขึ้นมาเป็นแบบนี้
1. 100% ก็ผ่านฉลุยจ้า
2. นี้คือลิ้งที่เราต้องใช้นะครับ ลิ้งบนคือลิ้งที่เราใช้แจกข้อมูล ส่วนลิ้งล่างคือลิ้งที่เราต้องการลบข้อมูลนี้ทิ้งจากระบบ
2.1 ถ้าเราเผลอปิดหน้านี้ไป ไม่ต้องกลัวนะครับ เพราะเราเป็นสมาชิก สามารถเข้าไปเช็คดูชื่อลิ้งได้ที่หน้า Show Files ครับ (เข้าที่ Account area ก่อนนะ)
3. ส่วนนี้ต้องสังเกตุทุกครั้งที่อัพข้อมูลเสร็จนะครับ เพราะถ้าอัพไม่สำเร็จ มันจะขึ้นว่า 0 ไฟล์และขนาดไฟล์ก็จะขึ้นว่า 0bytes ครับ เท่ากับต้องอัพใหม่หมด

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up6

รูปที่ 7 จากรูปที่ 6 หัวข้อที่ 2 นะครับ พอเรากดเข้าที่ลิ้งแรก ก็จะมาขึ้นที่หน้าดาวโหลดข้อมูล
1. ส่วนนี้คือต้องหรอกรหัสผ่านที่เรากำหนด ถึงจะสามารถดาวโหลดข้อมูลได้นะครับ อ้างอิงจาก รูปที่ 5 หัวข้อที่ 4
2. อันนี้ผมอ้างอิงจาก รูปที่ 5 หัวข้อที่ 2 นะครับ อย่างที่ผมได้กล่าวข้างต้น ผมใช้เป็นการฝากเครดิต ชื่อผมก็เลยโชว์อย่างที่เห็น

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up7

รูปที่ 8 ส่วนหน้านี้ก็ถัดมาจากการหรอกรหัสผ่านเสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็ดาวโหลดได้เลย ถ้าเราไม่ได้ตั้งรหัสผ่าน เวลาเข้าลิ้งมาก็จะมาขึ้นหน้าแบบนี้เหมือนกัน

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ Up8

By --> www.thaibuzz.com Crying or Very sad
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://kpgang.userboard.net

คู่มือสำหรับมือใหม่หัดฝากข้อมูลกับเว็ปไซต์ที่ให้บริการ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1